Ngôi Sao May Mắn!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Icon Ngôi Sao May Mắn!!!

Bài gửi by meek on 01/08/08, 07:41 am

Ngôi Sao May MắnỞ chiếc ghế dài trong bệnh viện X, bên ô cửa sổ tràn đầy ánh sáng, có một cô bé rất xinh khoảng chừng 7, 8 tuổi đang cặm cuị làm gì đó. Cô bé đang gấp những ngôi sao giấy, những ngôi sao may mắn, “78, 79, 80,…”, bàn tay nhỏ nhắn đã mỏi lắm rồi nhưng em phải xếp thôi, vì có được 100 ngôi sao may mắn thì sẽ có được một điều ước, người ta đã nói như vậy mà. Và em tin chứ, rất tin. Khi nào có đủ 100 ngôi sao, em sẽ dành điều ước đó cho bố, vì bố là người thân duy nhất của em và vì bố thương em nhất mà. Nhưng bố cứ nằm thiêm thiếp, mắt nhắm nghiền, bố đang bệnh nặng.

…Em ôm chiếc lọ đã có đủ 100 ngôi sao thì thào ước, ước mãi “nhất định bố sẽ khỏi bệnh, sẽ về vơí em…”, rồi em ngủ thiếp đi bên ô cửa sổ,….

Khi em mở mắt ra thì cô y tá đang đứng trước mặt em, cô khóc…

Em chẳng hiểu gì cả

Cô y tá cố gắng giải thích cho em hiểu rằng bố đã không qua khỏi, rằng các bác sĩ đã cố gắng hết sức, rằng nhất định bố sẽ lên thiên đường,…Vậy mà em vẫn không hiểu, em nhất định không hiểu, vì em đã có đủ 100 ngôi sao kia mà, cô không hiểu sao? Đây này, cái lọ này đây, có đúng 100 ngôi sao, chính tay em đã xếp, đã điếm!

Không thể nào! Và em đã khóc, vì cô đơn, vì một niếm tin vỡ vụn, có lẽ. Gió bên ngoài ô cửa rì rào, gió thổi qua những tán cây.

Cô y tá không biết. Em không biết. Không ai biết cả. Chỉ có gió biết mà thôi

Vì gió đã vô tình cuốn đi

một ngôi sao may mắn…

sưu tầm
Tôi đã suýt bật khóc khi đọc câu chuyện cảm động này. Thật là tội nghiệp cô bé đáng thương khi đã hết lòng tin vào 100 ngôi sao may mắn. Em đã cố, cố gắng xếp thật nhiều những ngôi sao nhỏ bé lấp lánh mà em tin là có phép màu. Nhưng rồi điều ước của em cũng vẫn không thành hiện thực chỉ vì gió. Tôi chợt nghĩ nếu lúc đó em không vì quá mệt mà thiếp đi bên ô cửa sổ lộng gió, để rồi bị gió vô tình cuốn đi mất một ngôi sao may mắn thì liệu điều ước của cô bé có thành hiện thực không nhỉ? Có lẽ có mà cũng có lẽ không. Bởi ai biết được những ngôi sao giấy đó có phép màu thật không? Hay chỉ đơn thuần là một sự tin tưởng mơ hồ của cô cô bé ngây thơ đáng thương đó? Nhưng nếu như mấy ngôi sao đó có thể mang đến điều kỳ diệu thì tôi cũng sẽ xếp, tôi sẽ xếp đủ 100 ngôi sao để ước một điều: "Ước gì ngọn gió kia trả lại cho cô bé ngôi sao đã vô tình bị cuốn đi, để cho cô bé có đủ 100 ngôi sao mang điều kỳ diệu, để cho điều ước của cô bé trở thành hiện thực". Những thiên thần trên cao kia liệu có nghe lời nguyện cầu không nhỉ? Nếu có thì xin hãy cho những người đã, đang và sẽ rơi vào bế tắc một niềm hy vọng nhỏ nhoi, để cho họ có thể tiếp tục ngẩn cao đầu và mỉm cười với ngày mai....

meek
Super PRO

Điểm kinh nghiệm : 49
Điểm thưởng : -14
Tâm trạng :

Xem lý lịch thành viên

Icon Re: Ngôi Sao May Mắn!!!

Bài gửi by LOVE on 01/08/08, 09:53 am

thật là trớ trêu...

SỐNG ! ẤY LÀ CHIẾN ĐẤU !

LOVE
Super PRO

Điểm thưởng : 13
Tâm trạng :

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by meek on 01/08/08, 10:11 am

uh` đọc xúc động anh đức nhỉ ? 1 niềm tin của bé ấy đã bị đánh mất
hồi xưa em cũng tin thế lắm
nhưng là 1000con hạc cho 1 điều ước cơ
em đã gấp dc 1000 con đấy
cho vào hũ hạc đẹp lắm !

meek
Super PRO

Tâm trạng :

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by LOVE on 01/08/08, 03:04 pm

meek đã viết:uh` đọc xúc động anh đức nhỉ ? 1 niềm tin của bé ấy đã bị đánh mất
hồi xưa em cũng tin thế lắm
nhưng là 1000con hạc cho 1 điều ước cơ
em đã gấp dc 1000 con đấy
cho vào hũ hạc đẹp lắm !

Cho vào hũ xong vứt đúngko :heehee: :heehee: :heehee: :heehee: :heehee:

SỐNG ! ẤY LÀ CHIẾN ĐẤU !

LOVE
Super PRO

Điểm thưởng : 13
Tâm trạng :

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by meek on 01/08/08, 06:20 pm

Cho vào hũ xong vứt đúngko

j` ??? vứt là vứt thía nào, em tặng 1 người bạn thân đang ngập trong thất bại...

meek
Super PRO

Tâm trạng :

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content Today at 09:16 am

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang